labarai

labarai

Tushen Samfurin Fasa Gilashin Kula da kwalabe

Gabatarwa

Samfurin fesa kwalabe ba kawai ƙamshi ba ne da sauƙin ɗauka, amma kuma yana ba mai amfani damar sake cika ƙamshi a kowane lokaci, don dacewa da buƙatun lokuta daban-daban.

Ga masu son yin gwaji da ƙamshi daban-daban, ana iya amfani da kwalabe na fesa samfurin don gwada turaren da mai amfani ya fi so ba tare da siyan asali ba don taimakawa wajen tantance ko ya dace da su.

Rigakafin Kiyaye Tushen Samfurin Fasa kwalabe

1. Guji Hasken Rana Kai tsaye

  • Hasken ultraviolet shine turare na "mai kisa marar ganuwa", zai hanzarta tsarin sinadaran turare, ta yadda turaren ya lalace. Don haka, ya kamata a sanya kwalaben fesa turaren a wuri mai sanyi, mafaka, nesa da hasken rana kai tsaye.
  • Ana ba da shawarar a adana a cikin aljihun tebur, akwatin ajiya ko akwati mara kyau don rage tasirin haske kai tsaye.

2. Kula da Zazzabi Mai Kyau

  • Mafi kyawun yanayin ajiya don turare shine zafin jiki, watau 15-25 digiri Celsius. Yawan zafin jiki da yawa zai hanzarta asarar abubuwa masu canzawa a cikin turaren, wanda zai haifar da dusashewa ko ma lalata ƙamshin; ƙananan zafin jiki na iya canza tsarin ƙamshin turaren, ta yadda kamshin ya rasa ma'anar matsayi.
  • A guji adana samfuran turare a wuraren da zafin jiki ke canzawa, kamar bandakuna da wuraren dafa abinci, don tabbatar da cewa turaren yana cikin yanayin zafi koyaushe.

Yadda Ake Amfani da Tushen Samfurin Fasa kwalabe

1. Shiri Kafin amfani da farko

  • Kafin amfani da Tushen Tushen Tushen Ka na Farko, wanke shi sosai. Kurkura da ruwan dumi ko ɗan ƙaramin abu mai laushi don cire duk wani wari ko ƙazanta da ka iya saura.
  • Bushe kwalban fesa sosai bayan tsaftacewa don hana yin tasiri ga ingancin abun ciki.

2. Hanyar Cika Turare

  • Yi amfani da ƙaramin mazurari ko digo don cika kwalbar fesa da turare, hakan zai guje wa zubewa da rage sharar gida.
  • Lokacin da ake cikowa, a kiyaye kar a cika turaren, a bar wani wuri don gudun kada turaren ya kwararo daga kwalbar lokacin fesa. Gabaɗaya magana, cika zuwa 80-90% na kwalban ya fi dacewa.

3. Gyaran Nozzle da Kulawa

  • Tabbatar cewa bututun feshin a bayyane yake, kowane lokaci kafin amfani ana iya dannawa a hankali wasu lokuta don bincika tasirin feshin. Idan feshin bai yi daidai ba ko kuma ya toshe, zaku iya amfani da ruwan dumi don kurkure bututun feshin sannan a bushe shi don kiyaye feshin ya yi laushi.
  • A rika bincika bututun feshin don hana toshewa saboda ragowar turaren da ke shafar amfani da tasirin.

Hanyar Ajiya na Gilashin Fesa kwalban

1. Rufe Ma'aji

  • Bayan an yi amfani da shi, tabbatar da cewa an murƙushe hular fesa sosai don hana ƙamshin turare daga jujjuyawa ko ƙara lalacewa saboda haɗuwa da iska.
  • Ma'ajiyar da aka kulle kuma tana iya hana ƙazanta shiga cikin kwalbar da kiyaye tsabta da tattara turare.

2. Sanya a cikin Tsayayyen Muhalli

  • Ya kamata a sanya samfurin fesa kwalban turare a cikin kwanciyar hankali, nesa da tushen jijjiga, don guje wa zubar da jikin kwalbar ko sassauta bututun saboda girgiza a lokacin hunturu.
  • Don kauce wa lalacewa ga kwalban gilashi, yana da kyau a saka shi a cikin matashi ko ɗakin ajiya na musamman, musamman lokacin ɗaukar turare, kula da hankali don kauce wa girgizawa da rikici.

3. Bayanin Lakabi

  • Don sauƙaƙe gudanarwa, ana ba da shawarar haɗa lakabin akan kowane kwalban fesa, wanda ke nuna sunan turare da ranar buɗewa, don sauƙaƙe fahimtar lokacin amfani da turare.
  • Alamun suna iya taimakawa lokacin ajiyar turaren lissafin kuɗi, da ƙoƙarin amfani da shi a cikin lokacin garanti don tabbatar da ingancin turaren da aka yi amfani da shi.

Kwarewar Kulawa da Amfani da Kullum

1. A rika duba Canje-canje a cikin kamshi

  • A rika duba kamshin samfurin turare da wari idan akwai wata matsala ko canji a fili, wanda hakan na iya zama alamar tabarbarewar turare. Idan ka ga ƙamshin ya zama mai sauƙi, ɗaci, ko kuma yana haifar da wari mara kyau, ana ba da shawarar amfani da shi ko maye gurbinsa da wuri-wuri.
  • Ta hanyar dubawa da amfani a kan lokaci, guje wa ɓarna, kuma tabbatar da cewa kowane amfani da turare yana da ƙamshi mai kyau da tsabta.

2. Amfani Mai Ma'ana

  • Sarrafa adadin spraying kuma daidaita sashi bisa ga lokuta daban-daban. Musamman, samfurin ƙarar turare kaɗan ne, kuma adadin amfani ba zai iya tsawaita lokacin amfani kawai ba, amma kuma tabbatar da cewa ana amfani da turaren a cikin lokacin garanti, kuma tabbatar da cewa turaren da masu amfani ke amfani da shi yana da mafi kyawun ƙamshi. .
  • Don samfuran turare da ake amfani da su akai-akai, ana ba da shawarar amfani da su a cikin kewayon lokacin da ya dace don guje wa canje-canje a cikin turare bayan adana dogon lokaci.

3. Raba da Musanya Kwarewa

  • Kuna iya raba gogewa da gogewar yin amfani da kwalabe na fesa turare akan kafofin watsa labarai na gaba ɗaya ko dandamali na zamantakewa, sadarwa tare da abokai, har ma da gwada nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan kamshi da ƙamshi don nemo ƙamshin da ya fi dacewa da salon ku.

Kammalawa

A cikin akwati na fesa samfurin, daidaitaccen ajiya da amfani da kwalban fesa samfurin turare ba zai iya tsawaita rayuwar turare kawai ba, amma kuma tabbatar da cewa ƙamshin yana da tsabta da wadata kowane lokaci.Kyakkyawan yanayin ajiya da kuma hanyoyin amfani da kyau na iya hana turare lalacewa saboda tasirin muhallin waje, kuma yana haɓaka ƙimar turare.

Ta hanyar kulawa da kulawa da hankali, ba za mu iya kawai guje wa sharar gida ba, amma kuma ci gaba da jin daɗin jin daɗin turare. Komai don amfanin yau da kullun ko lokuta na musamman, kulawa da kulawa da ƙaramin kwalabe na fesa turare zai sa ƙwarewar turaren ta kasance mai ɗorewa da wadata.


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2024